Wani jami'in gwamnatin Amurka ya bayyana cewa gwamnatin Trump ta umarci Hukumar Kula da Shige da Fice ta Amurka (USCIS) da ta dakatar da aikace-aikacen katin zama ɗan ƙasa da na 'yan ƙasa daga 'yan Najeriya da 'yan wasu ƙasashe da aka ƙara wa dokar hana tafiye-tafiye ta Amurka, saboda damuwar tsaron ƙasa da kuma ci gaba da sake duba hanyoyin tantance shige da fice.
Wannan matakin ya biyo bayan wata sanarwa da Shugaba Donald Trump ya sanya wa hannu a ranar Talata, wadda ta takaita shiga ga 'yan ƙasashen da aka bayyana suna da matsaloli masu tsanani a tantancewa, tantancewa da kuma raba bayanai. Najeriya tana cikin ƙasashe 15 da aka sanya wa takunkumin, yayin da wasu ke fuskantar cikakken takunkumi.
Ƙasashen da aka sanya wa takunkumin tafiye-tafiye gaba ɗaya: Burkina Faso, Mali, Nijar, Sudan ta Kudu, Syria, Laos da Sierra Leone.
Ƙasashen da aka sanya wa takunkumin gaba ɗaya: Angola, Antigua da Barbuda, Benin, Côte d'Ivoire, Dominica, Gabon, Gambia, Malawi, Mauritania, Najeriya, Senegal, Tanzania, Tonga, Zambia da Zimbabwe.
Ƙasashen da abin ya shafa a baya: Afghanistan, Burundi, Chad, Cuba, Jamhuriyar Congo, Equatorial Guinea, Eritrea, Haiti, Iran, Libya, Myanmar, Somalia, Sudan, Togo, Turkmenistan, Yemen da Venezuela.
Dakatarwar da aka yi kwanan nan ta faɗaɗa takunkumin da aka sanar a watan Yuni. A ƙarƙashin sabuwar sanarwar, an ɗaga darajar Laos da Saliyo daga wasu ƙuntatawa zuwa cikakken haramcin tafiye-tafiye, wanda hakan ya sa USCIS ta tsawaita dakatar da buƙatun shige da fice, gami da neman katin zama ɗan ƙasa da kuma neman izinin zama ɗan ƙasa.
RMC HAUSA
Category
Labarai